✕ CLOSE Noma Da Kiwo Hotuna Kiwon Lafiya Girke-Girke Sana'o'i Kimiyya da Kere-Kere Ra'ayin Aminiya Ra’ayoyi Rahoto
Click Here To Listen To Trust Radio Live

Yanzu muna sayen Dala kan Naira 980 — ’Yan canji

A yanzu babu raɗe-raɗin da ake yawan yi da ke zuzuta farashin dala.

Ƙungiyar ‘yan canji ta Najeriya (ABCON) ta bayyana cewa a yanzu mambobinta na sayen duk dala ɗaya a kan Naira 980 a kasuwar bayan fage sannan suna sayar da ita kan Naira 1,020.

Shugaban Ƙungiyar ABCON, Aminu Gwadabe ne ya tabbatar da hakan a lokacin da yake gabatar da wani shiri kan Kasuwanci a tashar Talabijin na Channels, inda ya bayyana cewa Naira ta ƙara daraja fiye da yadda ake tsammani idan aka kwatanta da darajarta a watannin baya.

Gwadabe ya yaba wa gwamnati da Babban Bankin Najeriya bisa ƙoƙarin da suka yi ya zuwa yanzu, inda ya ce wannan ne karo na farko a cikin shekaru 15 da suka gabata da farashin dala a kasuwa ya yi ƙasa.

Ya ƙara da cewa yanzu an samu kwanciyar hankali a kasuwar saboda hasashen wanda ya kasance ɗaya daga cikin abin da ke kawo taɓarɓarewar abubuwa.

Gwadabe ya ce: “muna sayen duk da dala ɗaya a hannun gwamnati kan Naira 980 kuma muna sayar da ita kan Naira 1,020 a halin yanzu.